Lớp 12/1 khóa 2009-2010.

Join the forum, it's quick and easy

Lớp 12/1 khóa 2009-2010.

Lớp 12/1 khóa 2009-2010.

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Cách post ảnh và post nhạc ,video ...

Dizzy
    Dizzy
    Admin

Nam Tổng số bài gửi : 157

Cách post ảnh và post nhạc ,video ... Empty Cách post ảnh và post nhạc ,video ...

Bài gửi by Dizzy Thu Mar 19, 2009 9:20 pm

I.Cách post nhạc .

Phần lớn nhạc được post là nhạc mp3 có thể tìm thấy trên các host nhạc phổ biến như www.nhacuatui.com Cách post ảnh và post nhạc ,video ... 251775

Do forum không hỗ chơi định dạng mp3 nên bạn có thể đưa luôn trực tiếp link nhạc vào trong post cuả mình ,việc này sẽ thuận tiện hơn vì khách chỉ cần click vào là có thể nghe ở một trang khác độc lập,nên có thể vừa nghe vừa duyệt web,đồng thời tốc độ load nhạc của .mp3 nhanh hơn hẳn

Ví dụ: http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=BMxgm0kWmq Cách post ảnh và post nhạc ,video ... 319659

II.Cách post video:

Hiện nay forum chỉ hỗ trợ chơi video gián tiếp từ www.youtube.com nên các bạn có thể tìm bài hát ưa thích của mình trên trang này rồi chỉ cần copy link của video đó vào ô post video, sau đó ấn OK là xong:

Cách post ảnh và post nhạc ,video ... Khungvideo

Nếu có gì khó khăn ,các bạn cứ để tên của bài hát ở đó ...mình sẽ up hộ các bạn Cách post ảnh và post nhạc ,video ... 251359

III.Cách Post ảnh :

Cách up ảnh của forum tương đối rắc rối một tí,nếu có điều kiện các bạn nên tự tạo cho mình một kho ảnh trên mạng ,cách này giúp chúng ta post nhanh hơn và lưu trữ ảnh một cách an toàn.Cách post ảnh và post nhạc ,video ... 278602

Hiện nay các trang cho tự tạo kho ảnh miễn phí tốt như là :
    www.photobucket.com (tôi chọn cái này vì nó dễ sữ dụng ) Cách post ảnh và post nhạc ,video ... 278602
    www.flicker.com (cái này cho tốc độ cao mà chỉ cần dùng nick yahoo là xài dc )

Nếu bạn muốn up ảnh trực tiếp theo cách của diễn đàn thì làm theo các bước sau :
    B1:bạn ấn vào đây,sau đó ấn chữ "host it"

Cách post ảnh và post nhạc ,video ... 123-1

B2: sau khi bấm chữ "host it" nó hiện ra trang web để up ảnh,bạn nên chọn những file ảnh nhỏ để up nhanh hơn

Ấn chữ "Browse" để chọn ảnh từ máy tính của bạn,khi chọn xong bạn ấn "Start upload" nó sẽ bắt đầu up ảnh của bạn :

Cách post ảnh và post nhạc ,video ... Trangupanh

B3:Sau khi up xong thì hiện ra thông báo như sau ,bạn copy link ảnh vào trong khung này ,ấn ok là xong...

Cách post ảnh và post nhạc ,video ... Trangupanh2-1

---------------------------------------- Cách post ảnh và post nhạc ,video ... 278602

Hôm nay: Tue Mar 19, 2024 9:04 pm