Lớp 12/1 khóa 2009-2010.

Join the forum, it's quick and easy

Lớp 12/1 khóa 2009-2010.

Lớp 12/1 khóa 2009-2010.

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

2 posters

Nếu một ngày anh quên được em

Voldemort
    Voldemort

Nam Tổng số bài gửi : 114

Nếu một ngày anh quên được em Empty Nếu một ngày anh quên được em

Bài gửi by Voldemort Sun Mar 22, 2009 4:34 pm

Nếu một ngày anh quên được em ...

Anh sẽ khoác lên trên mình bài ca của gió đi mải miết cho đến tận cùng thân phận của người mục đồng thong dong. Anh sẽ vẽ những đôi môi của một người con trai lạ _không phải anh. Màu mắt anh sẽ tô bằng màu xanh nước biển. Trong veo và bình yên! Lúc đó tóc anh cũng sẽ không còn cháy vì những giọt Nắng tháng tư nữa mà rối tung vì mùa thu sắp đến gần. Nhẹ nhàng , êm đềm như gió ...

Nếu một ngày , anh vô tình quên mất tên em là Biển...

Anh sẽ thôi là con sóng lang thang , chạy tung tăng vượt ra ngoài tấm lòng của Biển rộng..Biển muôn đời vẫn dài rộng trong những thẳm sâu lặng im. Biển cạn mất rồi , hải âu đã vỗ cánh bay đi ... Như nắng quên mưa , đất không chạm bầu trời ...Như một ngày nào đó , ta quên nhau ...

Nếu một ngày anh không còn nhớ em...

Lòng anh sẽ nhẹ tênh như ngọn gió lang thang .Rong rêu không về, loang lổ đêm ra đi ... Ngày mai của anh sẽ bắt đầu bằng bình minh của nắng mới .Và rồi giữa cuộc đời đầy những đến rồi đi đó , chẳng bao giờ anh còn viết chữ "Nhớ " nghiêng rơi như thế .Thời 17 của anh cũng sẽ xanh hơn , không thắp màu nắng úa nếu như có một ngày nào đó , anh quên em!

Nếu một ngày anh không còn gọi em là yêu thương...

Lòng anh sẽ rêu rao bạc phếch những nụ cười .Rồi những cũ mục này , anh sẽ để trôi trên miền vắng những xênh xang. Anh sẽ lạnh lùng , cách xa , khó hiểu hơn anh mà em biết. Anh sẽ trở thành 1 người lạ , lật tung kí ức vỡ , anh sẽ chẳng gom về cho mình hạt nắng tàn nào nữa .Tất cả sẽ ngủ quên trong quên lãng của tháng năm còn mắc nợ mùa.Rồi sẽ yên .Rồi sẽ lặng lại thôi , Thức ạ ...

Nếu một ngày em không còn là Nắng trong anh...

Anh sẽ đưa tay đón những cơn mưa rào ùa về trên tóc . Ngọn cỏ gà tháng 7 ngơ ngơ ngác ngác khát mưa giữa cánh đồng hạ cháy khét. Anh sẽ không khát nắng vì mưa quá nhiều. Ạnh sẽ dầm dề trong mưa và hát khúc lãng quên . Thế giới của anh chỉ có mưa ... Từ lâu rồi vẫn thế nên khi những giọt Nắng ra đi thì mưa vẫn sẽ ở lại vỗ về bên anh __không như em!

Nếu một ngày anh quên mất những ngày tháng đó ...

Anh sẽ bước qua mùa khẽ khàng hơn, không vội vàng như thế này . Vội vã trở về làm gì để rồi vội vàng ra đi ? Và anh sẽ đi qua tháng 4 , lơ đễnh tháng 5 , chào tháng 6 và không nghoảnh lại xót xa cho tháng 7. Tháng 8 sẽ tới .Thu sẽ sang ... Anh sẽ dang hai tay , đón thu vàng và cúc xanh vào lòng. Anh sẽ yêu thu hơn ngày hôm qua .Lá vàng chắc sẽ đổ nhiều , bụi có lẽ sẽ cuộn tung nổi bão trong mắt ai ... Và khi thu qua rồi thì đông sẽ tới .Lúc đó anh sẽ không cần giấu diếm lòng mình nữa .Đông lạnh lùng ! Nhưng đông rất chân thật! Anh yêu Đông , yêu cơn mưa tháng 11 trong "November rain" ... Anh yêu Slash cầm guitar giữa bình nguyên cát trắng trong "November rain" và yêu nỗi cô đơn ướt loãng trong đó.

Và nếu có một ngày , anh lãng quên em như lãng quên biết bao điều trong cuộc sống này ..

Cuộc sống của anh sẽ không còn chật chội ,lòng anh sẽ trải rộng ra với thế giới xung quanh .Và đêm của anh sẽ không loag lổ mắt thức. Anh sẽ mua cho mình những chiếc kẹo mút. Anh sẽ nhẩn nha vị ngọt đó cho tan đi những muồn phiền này .Trầm mặc sẽ tan thành cơn gió .Gió sẽ bay đi, đưa những trầm mặc ấy loãng vào trời xanh. Anh sẽ có nhiều thời gian để quan tâm tới những người xung quanh hơn, sẽ chăm lo cho bản thân mình hơn ... Hình như rất lâu rồi, anh bỏ quên anh! Hình như rất lâu rồi, anh toàn làm đau anh. Nên khi không còn yêu em nữa, anh sẽ yêu anh hơn rất nhiều ...

Nếu một ngày nào đó anh quên em, anh sẽ sống một cuộc đời của cây , của cỏ dại ... Mạnh mẽ giữa thảo nguyên đầy mưa nắng. Sẽ đâm những chồi non vươn tới ước mơ chạm mặt trời... Anh sẽ hát bài hát của những người du mục sẽ thuộc về lòng gió . Gió ru anh, ru anh... Anh là người tự do , không ai có thể làm anh khóc và buồn nữa. Và như thế , người ta gọi là Hạnh phúc em ạ ...

Nhưng nếu có 1 ngày như thế thật thì chắc chắn anh cũng sẽ rất buồn. Khi đó, anh cũng quên anh rồi ..... Liệu, em có buồn khi anh quên mất em không?

Bây giờ anh vẫn sống với những vệt ngày thật cũ ấy... Rỗng lắm, em biết không?

http://vn.myblog.yahoo.com/onlylove_onyou

Cái blog của mình có nguy cơ bị đánh sập, mong các bạn thương tình vào comments cho mình. Cảm ơn.
    maiyeuem_1992
    maiyeuem_1992

Nam Tổng số bài gửi : 10

Nếu một ngày anh quên được em Empty Re: Nếu một ngày anh quên được em

Bài gửi by maiyeuem_1992 Tue Oct 19, 2010 7:36 pm

do wa dj.

Hôm nay: Fri Apr 19, 2024 9:02 pm